Hỏi đáp Hỏi đáp

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Hỏi về việc cấp lại giấy khai sinh
Câu hỏi:
Kính gửi cổng giao tiếp điện tử huyện Phổ Yên. Tôi hiện sinh sống trong huyện Phổ Yên. Trước đây tôi đăng ký khai sinh ở nơi khác,trong quá trình di chuyển tôi bị mất giấy khai sinh bản chính. Tôi xin hỏi thủ tục cấp lại như thế nào? tôi có phải về quê xin cấp lại không?
Người gửi: Nguyễn A Thư điện tử: Anguyen@gmail.com
Địa chỉ: Số điện thoại:
Lĩnh vực: Thủ tục hành chính Ngày gửi: 12/01/2017
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: Biên Tập
Ngày trả lời: 12/01/2017
Trả lời: Theo quy định của Nghị định 158/2005/NĐ/CP ngày 27/12/2005 của Chính phủ thì khi bị mất bản chính Giấy khai sinh, công dân đến UBND cấp quận( huyện) nơi lưu trữ sổ đăng ký khai sinh thực hiện việc cấp lại
Lượt xem: 269
Bản đồ hành chính
Quảng Cáo
Video
Loading the video...
Liên kết web

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ THỊ XÃ PHỔ YÊN THÁI NGUYÊN

Giấy phép phép hoạt động số: 1572/GP-TTĐT do Sở TT&TT cấp ngày 08/12/2017

Địa chỉ: Tổ dân phố 4 - phường Ba Hàng - Phổ Yên - Thái Nguyên

Điện thoại: 84-2803863662 - Fax: 84-2803863662

Email: vanphong.phoyen@thainguyen.gov.vn

Bản quyền thuộc về UBND thị xã Phổ Yên. Ghi rõ nguồn "www.phoyen.thainguyen.gov.vn" khi phát hành lại thông tin từ website này